CHÍNH SÁCH MỚI NHẤT TỪ CHỦ ĐẦU TƯ

HOTLINE:

ƯU ĐÃI CHO KHÁCH VAY

Thanh toán 20% giá trị căn hộ ban đầu

Thanh toán tiếp 10% khi nhận nhà (Dự kiến tháng 12/2018)

Được vay lên đến 65%, lãi suất 0% trong 24 tháng (muộn nhất là vào ngày 30/6/2019)

6 tháng sau khi nhận nhà mới phải thanh toán nốt 65% (không muộn hơn 30/6/2019)

Thanh toán 5% sau khi nhận hoàn tất sổ đỏ.

ƯU ĐÃI CHO KHÁCH KO VAY

Được chiết khấu ưu đãi từ 3% -9% giá trị căn hộ.

Chiết khấu 9% khi thanh toán sớm 95% giá trị căn hộ

Chiết khấu 6% khi thanh toán sớm 70% giá trị căn hộ

Chiết khấu 3% khi thanh toán theo đúng tiến độ (Tiến độ đóng tiền: 20%, 10%, 15%, 15%, 35%, 5%)

Đăng ký xem báo giá dự án

Họ tên (*)

Địa chỉ Email (*)

Số điện thoại (*)

DN nước ngoài có được mua nhà tại Việt Nam để bán hoặc cho thuê?

DN nước ngoài có được mua nhà tại Việt Nam để bán hoặc cho thuê?
Ông Phạm Khánh Duy (Tp.HCM) thắc mắc về việc mua nhà ở, văn phòng làm việc và quyền cho thuê nhà của các doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài tại Việt Nam.
Ông Phạm Khánh Duy là nhân viên của một công ty 100% vốn nước ngoài. Chủ công ty này hiện có 2 công ty tại Việt Nam. Công ty A làm về lĩnh vực kế toán – kiểm toán, còn công ty B thuộc lĩnh vực tư vấn đầu tư tài chính. Cả 2 công ty A và B đều có 100% vốn nước ngoài. Theo giấy phép kinh doanh, công ty A không hoạt động nghề kinh doanh bất động sản. Còn công ty B có ngành kinh doanh bất động sản, quyền sử dụng đất thuộc chủ sử dụng, chủ sở hữu hoặc đi thuê – mã số ngành cấp 3 là 681.

Người chủ của 2 công ty này đang muốn một trong hai công ty đứng tên mua 1 tòa văn phòng, hoặc mua 1 nhà ở để làm trụ sở công ty, phần chưa sử dụng đến sẽ cho thuê.

Ông Duy hỏi, một trong hai công ty này có được phép mua nhà ở (công trình trên đất có công năng là nhà ở hoặc nhà văn phòng) thuộc sở hữu tổ chức nước ngoài hoặc tổ chức trong nước, cá nhân nước ngoài hoặc cá nhân người Việt Nam để làm văn phòng, trụ sở làm việc không? Nếu được mua nhà ở thì có thể chuyển công năng thành văn phòng không? Có được cho thuê một phần hoặc toàn bộ căn nhà nếu đã có quyền sở hữu không? Và công ty A hoặc B có thể bán tòa nhà sau một thời gian sở hữu để thu hồi vốn hay không?

Chương IX Luật Nhà ở quy định về quyền sở hữu nhà ở
tại Việt Nam của tổ chức, cá nhân nước ngoài. Ảnh minh họa

Về câu hỏi của ông Duy, Bộ Xây dựng trả lời như sau:

Chương IX Luật Nhà ở đã quy định về quyền sở hữu nhà ở tại Việt Nam của tổ chức, cá nhân nước ngoài.

Điều 159 Luật Nhà ở quy định, tổ chức nước ngoài (gồm doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài) được mua nhà ở thương mại trong dự án đầu tư xây dựng nhà ở nếu đáp ứng điều kiện tại Điều 160 Luật Nhà ở, trừ khu vực bảo đảm quốc phòng, an ninh như Chính phủ đã quy định.

Điều 162 Luật Nhà ở cũng quy định rằng, chủ sở hữu là tổ chức nước ngoài chỉ được bố trí nhà ở cho những người làm việc tại tổ chức đó, không được sử dụng vào mục đích khác như cho thuê, làm văn phòng.

Theo quy định tại Khoản 4, Điều 7 Nghị định số 99/2015/NĐ-CP, nếu tổ chức nước ngoài bán nhà ở trước khi hết hạn sở hữu nhà ở thì người mua nhà ở nếu là tổ chức nước ngoài được sở hữu nhà ở tại Việt Nam chỉ có quyền sở hữu trong thời gian còn lại.

Việc mua, sở hữu và cho thuê bất động sản không phải là nhà ở thực hiện theo Điều 14 Luật Kinh doanh bất động sản về đối tượng được mua, nhận chuyển nhượng, thuê, thuê mua bất động sản của doanh nghiệp kinh doanh bất động sản.

Theo quy đinh này “doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài được mua nhà, công trình xây dựng để sử dụng làm văn phòng làm việc, cơ sở sản xuất, kinh doanh, dịch vụ theo đúng công năng sử dụng của nhà, công trình xây dựng đó”.

Các hình thức kinh doanh bất động sản của các doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài được quy định tại Khoản 3, Điều 11 Luật Kinh doanh bất động sản.

Hiện, Luật Kinh doanh bất động sản không quy định về việc doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài kinh doanh bất động sản bằng hình thức mua nhà, công trình xây dựng để cho thuê hoặc bán.

Huy Ánh

Xem thêm dự án khác: Kênh Bất Động Sản , Condotel Hilton Hạ Long,

Tags: bán, Căn Hộ D'. EL Dorado, căn hộ VinCity, Căn Hộ Vincity Đại Mỗ, Căn Hộ Vincity Tây Mỗ, Cao Xà Lá, cho, chung cư, Chung Cư D'. EL Dorado, chung cư giá rẻ, chung cư Vincity, Chung Cư Vincity Đại Mỗ, Chung Cư Vincity Tây Mỗ, cổ, D'. EL Dorado, D'. EL Dorado Hồ Tây, D'. EL Dorado Phú Thượng, D'. EL Dorado Tây Hồ, DCapitale, Dcapitale Trần Duy Hưng, DN, Dự Án D'. EL Dorado, Dự án VinCity, Dự án VinCity Đại Mỗ, Dự Án Vincity Tây Mỗ, để, được, hoặc, mua, năm, ngoại, nhà, nhà giá rẻ, nước, tại, thuê, việt, Vincity, VinCity Đại Mỗ, VinCity Hà Nội, VinCity Tây Mỗ, Vincity Tây Mỗ Đại Mỗ, Vinhomes, vinhomes nguyen trai, vinhomes smart city, Vinhomes Trần Duy Hưng

Hotline: - hoặc điền vào mẫu Liên hệ


SÀN BẤT ĐỘNG SẢN VINCITY

Địa chỉ: Sàn giao dịch BDS VINCITY, Đường Trần Duy Hưng, Tp Hà nội

Đăng ký tư vấn và nhận báo giá

  • vinhomes gardenia cầu diễn

    Hỗ trợ tư vấn tốt và chính xác

  • vinhomes gardenia mỹ đình

    Hỗ trợ mọi thắc mắc của khách hàng

  • vinhomes gardenia

    Nhận ưu đãi mới nhất

  • vinhomes gardenia

    Nhận những chính sách mới nhất

  • vinhomes gardenia

    Nhận tài liệu và thông tin dự án

Họ tên (*)

Địa chỉ Email (*)

Số điện thoại (*)

Giới thiệu dự án

Đánh giá của khách hàng

đánh giá về dự án vinhomes gardenia

Đánh giá của bác Hải

“Dự án của các đang bán là dự án bất động sản có vị trí rất đẹp, hệ thống tiện ích đồng bộ cũng như có tiềm năng sinh lời rất cao, rất đáng để đầu tư . Tư vấn viên của các bạn tôi chỉ có thể đánh giá qua 3 từ ” Rất chuyên nghiệp” và thân thiện, tôi rất hài lòng với thái độ tư vấn. Chúc các bạn ngày càng phát triển và chúng ta luôn có những cơ hội hợp tác.”

Đánh giá về dự án vinhomes gardenia Mỹ Đình

Đánh giá của chị Mai

Tin Tức Anime Manga
Blog Làm Đẹp
thông tin dự án iris garden mỹ đình
Anime Troll
Tin Anime Mới
D’.El Dorado Tây Hồ
Mua Bán Bất Động Sản“Bạn tư vấn viên có thái độ rất chuyên nghiệp và nhiệt tình, giải đáp từng thắc mắc rất nhỏ của tôi”

báo giá vinhomes trần duy hưng

Đăng ký nhận báo giá dự án

Họ tên (*)

Địa chỉ Email (*)

Số điện thoại (*)